ĐÌNH CHỈ KINH DOANH TỪ 1-3 THÁNG VÌ VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ MUA BÁN TTBYT
logo
????????????HÀHG LOẠT NHÀ THUỐC BỊ ĐÌNH CHỈ KINH DOANH TỪ 1-3 THÁNG VÌ VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ MUA BÁN TRANG THIẾT BỊ Y TẾ ????????????
 
Hà Nội tiếp tục ban hành kế hoạch tổ chức hậu kiểm các cơ sở sản xuất, kinh doanh, đơn vị đứng tên công bố tiêu chuẩn, đăng ký lưu hành trang thiết bị y tế trên khắp địa bàn Hà Nội
Theo thông tin Sở Y tế Hà Nội, thống kê từ ngày 15 - 30/03/2022 Sở Y tế Hà Nội đã thu hồi Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dược và Giấy chứng nhận “Thực hành tốt cơ sở bán lẻ thuốc” GPP của 38 nhà thuốc trên địa bàn gồm. Trong đó, nhiều trường hợp vi phạm quy định về mua bán trang thiết bị y tế do kinh doanh kit test, spo2, găng tay phẫu thuật, bơm kim tiêm,... mà không có CÔNG BỐ ĐỦ ĐIỀU KIỆN MUA BÁN TTBYT LOẠI BCD do Sở y tế cấp phép
 
Căn cứ: Điều 75, Nghị định 117/2022/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực y tế.
???? Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi sau đây Mua bán trang thiết bị y tế thuộc loại B, C, D khi chưa thực hiện thủ tục công bố đủ điều kiện mua bán theo quy định của pháp luật; hoặc up bừa hồ sơ Công bố.
????Hình thức xử phạt bổ sung:
Đình chỉ hoạt động trong thời hạn từ 01 tháng đến 03 tháng đối với hành vi quy định.
 
????ĐỐI TƯỢNG PHẢI LÀM Công bố đủ điều kiện mua bán Trang thiết bị y tế loại B, C, D
- Các cơ sở kinh doanh Trang thiết bị y tế loại B, C, D (bao gồm Nhà thuốc, hộ kinh doanh, doanh nghiệp)
- Các cơ sở sản xuất Trang thiết bị y tế loại B, C, D
- Các đơn vị đứng tên Công bố tiêu chuẩn, đăng ký lưu hành trang thiết bị y tế (đơn vị nhập khẩu)
 
Anh/Chị quan tâm hoặc cần tư vấn, liên hệ em để được hỗ trợ:
Mob/Zalo: 0835600843 - Lê Diệp
Mail: dieplt@asctrans.com.vn
Web: https://thutuchaiquanhangyte.com/

TIN MỚI NHẤT

NỘI DUNG KÊ KHAI GIÁ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ

NỘI DUNG KÊ KHAI GIÁ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ

NỘI DUNG KÊ KHAI GIÁ TRANG THIẾT BỊ Y
HỒ SƠ CÔNG BỐ TIÊU CHUẨN ÁP DỤNG ĐỐI VỚI TTBYT LOẠI A,B

HỒ SƠ CÔNG BỐ TIÊU CHUẨN ÁP DỤNG ĐỐI VỚI TTBYT LOẠI A,B

HỒ SƠ CÔNG BỐ TIÊU CHUẨN ÁP DỤNG ĐỐI VỚI
DỊCH VỤ NHẬP KHẨU GỠ VƯỚNG CHO TRƯỜNG HỢP CO FORM E ỦY QUYỀN

DỊCH VỤ NHẬP KHẨU GỠ VƯỚNG CHO TRƯỜNG HỢP CO FORM E ỦY QUYỀN

DỊCH VỤ NHẬP KHẨU GỠ VƯỚNG CHO TRƯỜNG HỢP CO

CỘNG ĐỒNG