KHÔNG THỰC HIỆN CÔNG BỐ ĐỦ ĐIỀU KIỆN MUA BÁN TBYT LOẠI BCD CÓ BỊ PHẠT?
logo

KHÔNG THỰC HIỆN THỦ TỤC CÔNG BỐ ĐỦ ĐIỀU KIỆN MUA BÁN TBYT LOẠI BCD CÓ BỊ PHẠT KHÔNG?

Rất nhiều các cửa hàng kinh doanh y tế nhỏ lẻ hay hộ kinh doanh nghĩ rằng: "Chỉ có doanh nghiệp kinh doanh y tế, nhập khẩu hàng về mới phải làm công bố đủ điều kiện mua bán BCD, còn các cửa hàng nhỏ lẻ không cần làm''

Tuy nhiên theo quy định tại Điều 75 Nghị định 117/2020/NĐ-CP ngày 28/09/2020, các cơ sở phát sinh việc mua bán trang thiết bị y tế thuộc loại B, C, D khi chưa thực hiện thủ tục “CÔNG BỐ ĐỦ ĐIỀU KIỆN MUA BÁN TRANG TBYT LOẠI BCD” có thể bị đình chỉ hoạt động trong thời gian 01-03 tháng kèm theo hình thức xử phạt hình chính với số tiền có thể lên tới 20.000.000 đồng.

==> Tóm lại, không chỉ riêng các công ty, doanh nghiệp chuyên kinh doanh, phân phối thiết bị y tế mà cả các cơ sở cửa hàng, hộ kinh doanh cũng đều cần phải làm thủ tục CÔNG BỐ ĐỦ ĐIỀU KIỆN MUA BÁN TBYT LOẠI BCD nha các bác.

Ngoài ra, khi các doanh nghiệp có sự thay đổi liên quan đến hồ sơ công bố mà không thực hiện lại thủ tục công bố đủ điều kiện mua bán vẫn bị phạt từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đó ạ

Các doanh nghiệp mà chưa làm hồ sơ thủ tục CÔNG BỐ ĐỦ ĐIỀU KIỆN MUA BÁN TBYT LOẠI BCD cần hỗ trợ chi tiết, chuẩn xác xin liên hệ:

Mob/Zalo: 0382 044 282 – Ms Liên

Mail: cus3@asctrans.com.vn

 

--------------------------

CÁC DỊCH VỤ ASC CUNG CẤP:

- KHAI BÁO HẢI QUAN THIẾT BỊ Y TẾ

- VẬN CHUYỂN AIR / SEA EXW, FOB VỀ VIỆT NAM.

- PHÂN LOẠI TBYT NHANH (CÓ CHỨNG CHỈ HÀNH NGHỀ)

- LÀM LƯU HÀNH BCD

- CÔNG BỐ LOẠI A & ĐỦ ĐIỀU KIỆN KINH DOANH TBYT LOẠI BCD

- CÔNG BỐ ĐỦ ĐIỀU KIỆN SẢN XUẤT

- CÔNG BỐ HÀNG THỰC PHẨM CHỨC NĂNG, MỸ PHẨM

- GIẤY PHÉP NHẬP KHẨU TT30, 44, 47

- LÀM ISO, CFS, CE, FDA, GIẤY PHÉP XUẤT KHẨU TRANG Y TẾ, ĐỒ BẢO HỘ

TIN MỚI NHẤT

NỘI DUNG KÊ KHAI GIÁ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ

NỘI DUNG KÊ KHAI GIÁ TRANG THIẾT BỊ Y TẾ

NỘI DUNG KÊ KHAI GIÁ TRANG THIẾT BỊ Y
HỒ SƠ CÔNG BỐ TIÊU CHUẨN ÁP DỤNG ĐỐI VỚI TTBYT LOẠI A,B

HỒ SƠ CÔNG BỐ TIÊU CHUẨN ÁP DỤNG ĐỐI VỚI TTBYT LOẠI A,B

HỒ SƠ CÔNG BỐ TIÊU CHUẨN ÁP DỤNG ĐỐI VỚI
DỊCH VỤ NHẬP KHẨU GỠ VƯỚNG CHO TRƯỜNG HỢP CO FORM E ỦY QUYỀN

DỊCH VỤ NHẬP KHẨU GỠ VƯỚNG CHO TRƯỜNG HỢP CO FORM E ỦY QUYỀN

DỊCH VỤ NHẬP KHẨU GỠ VƯỚNG CHO TRƯỜNG HỢP CO

CỘNG ĐỒNG