MỨC XỬ PHẠT ĐỐI VỚI CÁC HÀNH VI VI PHẠM QUY ĐỊNH QUẢNG CÁO TBYT
logo
MỨC XỬ PHẠT ĐỐI VỚI CÁC HÀNH VI VI PHẠM QUY ĐỊNH QUẢNG CÁO TBYT ????
 
Căn cứ Điều 54 Nghị định 38/2021/NĐ-CP quy định về vi phạm quy định quảng cáo trang thiết bị y tế như sau:
 
???? Phạt tiền từ 5.000.000 VNĐ đến 10.000.000 VNĐ đối với một trong số các hành vi sau đây
a) Quảng cáo trang thiết bị y tế có nội dung không phù hợp với Giấy chứng nhận đăng ký lưu hành, Phiếu tiếp nhận hồ sơ công bố tiêu chuẩn áp dụng hoặc Giấy phép nhập khẩu do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp;
b) Thông tin không kịp thời tới cơ quan nhà nước có thẩm quyền và khách hàng về các cảnh báo liên quan đến sự cố, tác dụng không mong muốn của trang thiết bị y tế.
 
????Phạt tiền từ 10.000.000 VNĐ đến 20.000.000 VNĐ đối với một trong số các hành vi sau đây
a) Quảng cáo không đúng với tính năng, tác dụng của trang thiết bị y tế;
b) Giấu giếm các cảnh báo liên quan đến sự cố, tác dụng không mong muốn của trang thiết bị y tế;
c) Quảng cáo mà thiếu tên, chủng loại, hãng sản xuất, nước sản xuất trang thiết bị y tế hoặc tên và địa chỉ của tổ chức, cá nhân chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường và tổ chức, cá nhân chịu trách nhiệm bảo hành sản phẩm.
 
????3. Biện pháp khắc phục hậu quả:
a) Buộc cải chính thông tin đối với hành vi quy định tại điểm a và điểm c khoản 2 Điều này;
b) Buộc tháo gỡ, tháo dỡ, sản phẩm quảng cáo hoặc thu hồi sản phẩm in, tạp chí in quảng cáo đối với hành vi quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này
------------------------------------
????????ℎ/????ℎ????̣ ????????̂̀???? ℎ????̂̃ ????????????̛̣ ????????̣????ℎ ????????̣ ℎ????̀???????? ℎ????́???? ???????????? ???????????? ????????̀???????? ????????????̂???? ℎ????̣̂:
☎️ Hotline: Ms Hường - 097 568 5690
????Email: Huongvt@asctrans.com.vn
????Địa chỉ: Tòa nhà Hà Đô Park View , Dịch Vọng, Cầu Giấy, Hà Nội
-ASC TRANS - HIỆU QUẢ LAN TỎA NIỀM TIN-
Có thể là hình ảnh về văn bản cho biết 'm MỨC xỬ PHẠT ĐỐI VỚI CÁC HÀNH VI VI PHẠM QUY ĐỊNH QUẢNG CÁO TBYT Anh/ chị cần hỗ trợ Đăng ký Giấy xác nhận quảng cáo TTBYT vui lòng liên hệ: 097.568.5690 Hường ASC www.thutuchaiquanhangyte.com'
 
 
 
 

TIN MỚI NHẤT

LƯU Ý KHI MỞ TỜ KHAI TẠM NHẬP, TÁI XUẤT ĐỐI VỚI HÀNG THIẾT BỊ Y TẾ

LƯU Ý KHI MỞ TỜ KHAI TẠM NHẬP, TÁI XUẤT ĐỐI VỚI HÀNG THIẾT BỊ Y TẾ

LƯU Ý KHI MỞ TỜ KHAI TẠM NHẬP, TÁI XUẤT ĐỐI
NHỮNG SẢN PHẨM NÀO CẦN ĐĂNG KÝ CÔNG BỐ MĨ PHẨM?

NHỮNG SẢN PHẨM NÀO CẦN ĐĂNG KÝ CÔNG BỐ MĨ PHẨM?

NHỮNG SẢN PHẨM NÀO CẦN ĐĂNG KÝ CÔNG BỐ MĨ

CỘNG ĐỒNG